ਡੀਏਵੀ ਕਾਲਜ ਦੇ ਫੂਡ ਸਾਇੰਸ ਐਂਡ ਟੇਕਨੋਲਾਜੀ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਫੂਡ ਫੇਸਟਿਵਲ – 2018

0

ਜਲੰਧਰ – ਰਮੇਸ਼ ਭਗਤ
ਡੀਏਵੀ ਕਾਲਜ ਦੇ ਫੂਡ ਸਾਇੰਸ ਐਂਡ ਟੇਕਨੋਲਾਜੀ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਫੂਡ ਫੇਸਟਿਵਲ – 2018 ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਪਿ੍ਰੰਸੀਪਲ ਡਾ. ਏਸ ਕੇ ਅਰੋੜਾ ਦੀ ਦੇਖ – ਰੇਖ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰੋ. ਭਾਰਤੇਂਦੁ ਸਿੰਗਲਾ ( ਏਚਓਡੀ ), ਪ੍ਰੋ. ਅਨੁ ਗੁਪਤਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋ. ਪੰਕਜ ਗੁਪਤਾ ਦੁਆਰਾ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ। ਪਿ੍ਰੰਸੀਪਲ ਪ੍ਰੋ. ਏਸ ਕੇ ਅਰੋੜਾ ਨੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਇਸ ਕਾਰਜ ਦੀ ਪ੍ਰਸੰਸਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਟਾਪ ਪੋਜੀਸਨ ਉੱਤੇ ਪੁੱਜਣ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਪ੍ਰੋ. ਸਿੰਗਲਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰੋਗਰਾਮ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਰੁਚੀ ਨੂੰ ਵਧਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਪਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਵੱਖਰੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਵੱਖ – ਵੱਖ ਏਕਟਿਵਿਟੀ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲਿਆ। ਇਸ ਪਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਕੁਲ 5 ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਇਵੇਂਟ ਸਾਮਿਲ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਫੂਡ ਥੀਮ ਬੇਸਡ ਰੰਗੋਲੀ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ ਖਾਣ ਦੀਆਂ ਚੀਜਾਂ ਦਾ ਹੀ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸਵਿੱਚ ਗੁਰਕੀਰਤ , ਅੰਚਲ , ਵੀਰਪਾਲ ਅਤੇ ਧਨਵੀਰ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਇਨਾਮ ਜਿੱਤੀਆ। ਪਿ੍ਰੰਸੀਪਲ ਡਾ. ਏਸ ਕੇ ਅਰੋੜਾ ਨੇ ਸਟੂਡੇਂਟਸ ਨਾਲ ਮੁਖਾਤਬ ਹੁੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਖਾਦਿ ਉਦਯੋਗ ਵਿੱਚ ਭਰਪੂਰ ਸੰਭਾਵਨਾਵਾਂ ਹਨ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਭਵਿੱਖ ਵੀ ਬਹੁਤ ਉੱਜਵਲ ਹੈ, ਜਰੂਰਤ ਹੈ ਪ੍ਰਤਿਬਧਤਾ, ਮਿਹਨਤ , ਜਨੂਨ , ਕੁੱਝ ਪਾਉਣ ਦੀ ਇੱਛਾ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਪੂਰੇ ਆਤਮਵਿਸਵਾਸ ਦੀ। ਡਾ ਅਰੋੜਾ ਨੇ ਸਟੂਡੇਂਟਸਸ ਨੂੰ ਗੁਣਵੱਤਾ ਦੇ ਆਧਾਰ ਉੱਤੇ ਸਫਲਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਊਚਾਈਆਂ ਤੱਕ ਪਹੁੱਚਣ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਫੂਡ ਪ੍ਰੋਡਕਟ ਅਤੇ ਡਰਿੰਕਸ ਨੂੰ ਫਲਾਂ ਅਤੇ ਸਬਜੀਆਂ ਦੇ ਛਿਲਕਿਆਂ ਨਾਲ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਸ੍ਰੇਣੀ ਵਿੱਚ ਭਗਤੀ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾ, ਦੀਪਾਲੀ ਨੂੰ ਦੂਜਾ ਅਤੇ ਮੁਸਕਾਨ ਨੂੰ ਤੀਜਾ ਇਨਾਮ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਇੱਕ ਫੂਡ ਕਵਿਜ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਵੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਟੀਮ ਏ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਚਰਨਜੀਤ, ਸੁਪਿ੍ਰਆ, ਤੁਸਾਰ, ਤਵਿਸ ਿਅਤੇ ਭਗਤੀ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾ ਇਨਾਮ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਵਾਇਸ ਪਿ੍ਰੰਸਿਪਲ ਪ੍ਰੋ. ਟੀ ਡੀ ਸੈਨੀ, ਪ੍ਰੋ. ਨਿਸਚਏ ਬਹਿਲ, ਪ੍ਰੋ. ਸੰਜੈ, ਪ੍ਰੋ. ਮੋਨਿਕਾ, ਪ੍ਰੋ. ਵਿਸ਼ਾਲ, ਪ੍ਰੋ. ਰੇਣੁਕਾ, ਪ੍ਰੋ. ਕੋਮਲ, ਪ੍ਰੋ. ਗੀਤਾ, ਪ੍ਰੋ. ਮਨਦੀਪ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋ. ਬਲਜੀਤ ਨੇ ਜਜਾਂ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਪ੍ਰੋ. ਪ੍ਰੀਤੀਕਾ, ਪ੍ਰੋ. ਜੋਤਨਾ, ਪ੍ਰੋ. ਕੋਮਲਦੀਪ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋ. ਮਨੋਹਰ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਸਨ।

Share.

About Author

Leave A Reply